การแข่งขันฟุตบอลโลก 2018 รัสเซีย จะเริ่มเปิดสนามในวันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2561 ที่จะถึงนี้ หลังจากประกาศความร่วมมือกันของ 3 ช่องทีวีดิจิทัล ได้แก่ ทรูโฟร์ยู อมรินทร์ทีวี และ ช่อง 5
ล่าสุดได้มีการประกาศอย่างเป็นทางการ ตารางการถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2018 รัสเซีย โดยมีการจัดตารางการถ่ายทอดสด นัดเปิดสนาม รัสเซีย พบกับ ซาอุดิอาระเบีย, รอบรองชนะเลิศ 2 นัด และ รอบชิงชนะเลิศ ฟุตบอลโลก 2018 จะถ่ายทอดสดพร้อมกัน ทั้ง 3 ช่องทีวีดิจิทัล ส่วนในคู่อื่นๆ มีการจัดตารางการถ่ายทอดสด เอาไว้ดังนี้
ตารางถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2018 รัสเซีย ผ่าน 3 ช่อง ทีวีดิจิทัล ประเทศไทย
วันที่ | ทีมชาติ | ผล | ทีมชาติ | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
พฤ 14 มิย | รัสเซีย | 5-0 | ซาอุดิอาระเบีย | 20.30 | ทรูโฟร์ยู | อมรินทร์ทีวี | ช่อง 5 |
ศ 15 มิย | อียิปต์ | 0-1 | อุรุกวัย | 18.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
โมร็อกโก | 0-1 | อิหร่าน | 21.30 | ช่อง 5 | |||
ส 16 มิย | โปรตุเกส | 3-3 | สเปน | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
ฝรั่งเศส | 2-1 | ออสเตรเลีย | 16.30 | ช่อง 5 | |||
อาร์เจนตินา | 1-1 | ไอซ์แลนด์ | 19.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
เปรู | 0-1 | เดนมาร์ก | 22.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
อา 17 มิย | โครเอเชีย | 2-0 | ไนจีเรีย | 01.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
คอสตาริก้า | 0-1 | เซอร์เบีย | 18.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
เยอรมนี | 0-1 | เม็กซิโก | 21.30 | ช่อง 5 | |||
จ 18 มิย | บราซิล | 1-1 | สวิตเซอร์แลนด์ | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
สวีเดน | 1-0 | เกาหลีใต้ | 18.30 | ช่อง 5 | |||
เบลเยียม | 3-0 | ปานามา | 21.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
อ 19 มิย | ตูนีเซีย | 1-2 | อังกฤษ | 00.30 | ช่อง 5 | ||
โคลัมเบีย | 1-2 | ญี่ปุ่น | 18.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
โปแลนด์ | 1-2 | เซเนกัล | 21.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
พ 20 มิย | รัสเซีย | 3-1 | อียิปต์ | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
โปรตุเกส | 1-0 | โมร็อกโก | 18.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
อุรุกวัย | 1-0 | ซาอุดิอาระเบีย | 21.30 | ช่อง 5 | |||
พฤ 21 มิย | อิหร่าน | 0-1 | สเปน | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
เดนมาร์ก | 1-1 | ออสเตรเลีย | 18.30 | ช่อง 5 | |||
ฝรั่งเศส | 1-0 | เปรู | 21.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
ศ 22 มิย | อาร์เจนตินา | 0-3 | โครเอเชีย | 00.30 | ช่อง 5 | ||
บราซิล | 2-0 | คอสตาริก้า | 18.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
ไนจีเรีย | 2-0 | ไอซ์แลนด์ | 21.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
ส 23 มิย | เซอร์เบีย | 1-2 | สวิตเซอร์แลนด์ | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
เบลเยียม | 5-2 | ตูนีเซีย | 18.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
เกาหลีใต้ | 1-2 | เม็กซิโก | 21.30 | ช่อง 5 | |||
อา 24 มิย | เยอรมนี | 2-1 | สวีเดน | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
อังกฤษ | 6-1 | ปานามา | 18.30 | ช่อง 5 | |||
ญี่ปุ่น | 2-2 | เซเนกัล | 21.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
จ 25 มิย | โปแลนด์ | 0-3 | โคลัมเบีย | 00.30 | ช่อง 5 | ||
อุรุกวัย | 3-0 | รัสเซีย | 20.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
ซาอุดิอาระเบีย | 2-1 | อียิปต์ | 20.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
อ 26 มิย | อิหร่าน | 1-1 | โปรตุเกส | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
สเปน | 2-2 | โมร็อกโก | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
เดนมาร์ก | 0-0 | ฝรั่งเศส | 20.30 | ช่อง 5 | |||
ออสเตรเลีย | 0-2 | เปรู | 20.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
พ 27 มิย | ไนจีเรีย | 1-2 | อาร์เจนตินา | 00.30 | ช่อง 5 | ||
ไอซ์แลนด์ | 1-2 | โครเอเชีย | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
เม็กซิโก | 0-3 | สวีเดน | 20.30 | ช่อง 5 | |||
เกาหลีใต้ | 2-0 | เยอรมนี | 20.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
พฤ 28 มิย | เซอร์เบีย | 0-2 | บราซิล | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
สวิตเซอร์แลนด์ | 2-2 | คอสตาริก้า | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
ญี่ปุ่น | VS | โปแลนด์ | 20.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
เซเนกัล | VS | โคลัมเบีย | 20.30 | ช่อง 5 | |||
ศ 29 มิย | ปานามา | VS | ตูนีเซีย | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
อังกฤษ | VS | เบลเยียม | 00.30 | ช่อง 5 |
วันที่ | ทีมแข่ง | ผล | ทีมแข่ง | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ส 30 มิย | ฝรั่งเศส (C1) | VS | อาร์เจนตินา (D2) | 20.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
อา 1 กค | อุรุกวัย (A1) | VS | โปรตุเกส (B2) | 00.30 | อมรินทร์ทีวี | ||
สเปน (B1) | VS | รัสเซีย (A2) | 20.30 | ช่อง 5 | |||
จ 2 กค | โครเอเชีย (D1) | VS | เดนมาร์ก (C2) | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||
บราซิล (E1) | VS | เม็กซิโก (F2) | 20.30 | อมรินทร์ทีวี | |||
อ 3 กค | G 1 | VS | H 2 | 00.30 | ช่อง 5 | ||
สวีเดน (F1) | VS | สวิตเซอร์แลนด์ (E2) | 20.30 | ทรูโฟร์ยู | |||
พ 4 กค | H 1 | VS | G 2 | 00.30 | อมรินทร์ทีวี |
วันที่ | ทีมแข่ง | ผล | ทีมแข่ง | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ศ 6 กค | VS | 20.30 | ช่อง 5 | ||||
ส 7 กค | VS | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | ||||
VS | 20.30 | อมรินทร์ทีวี | |||||
อา 8 กค | VS | 00.30 | ช่อง 5 |
วันที่ | ทีมแข่ง | ผล | ทีมแข่ง | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
พ 11 กค | VS | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | อมรินทร์ทีวี | ช่อง 5 | ||
พฤ 12 กค | VS | 00.30 | ทรูโฟร์ยู | อมรินทร์ทีวี | ช่อง 5 |
วันที่ | ทีมแข่ง | ผล | ทีมแข่ง | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ส 14 กค | VS | 20.30 | ทรูโฟร์ยู |
วันที่ | ทีมแข่ง | ผล | ทีมแข่ง | เวลา | ถ่ายทอดสด | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
อา 15 กค | VS | 21.00 | ทรูโฟร์ยู | อมรินทร์ทีวี | ช่อง 5 |
ข้อมูล - เพจช้างศึก